ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-03-2013, 19:06   #817
julia_robot
Member

คะแนน: 17 julia_robot is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้

จริงๆแล้วที่ถูกต้องคือ กดคันเร่งปุ๊บล้อหลังฟรีทิ้ง แล้วรถจะพุ่งไปข้างหน้าแบบจรวด...และเกียร์จะต่อเนื่ องกัน 1-2-3-4 ที่ประมาณ 6700 รอบ/นาที...(จนทำให้ผมไม่อยากได้คันเกียร์ทริปทรอนิก ส์ในตอนนั้น กลัวสับไม่ทัน) ถ้าไม่ได้ตามนี้คิดว่าคงต้องมีอะไรผิดพลาดแล้วนะคัฟ ทั้งการวายริ่ง และสภาพเครื่องยนต์
ของผมถ้าค่อยๆกดก็ไม่เป็นครับ

แต่ถ้ากดพรวดลงไป มันแทบจะคายตามจังหวะเปลี่ยนเกียร์เลย

Code จาก OBD ก็ไม่มีครับ

แต่ผมเคยเจอกระทู้นึงที่ผมหาไม่เจอแล้วว่าการวายริ่ง บางอย่างแม้ไม่สมบูรณ์ ก็ไม่ฟ้องโค๊ดน่ะครับ

ใครมีลิงค์บ้างครับผมหาไม่เจอน่ะ
julia_robot is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to julia_robot For This Useful Post:
Apple JZ Power (23-03-2013), somtao (24-03-2013)