ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-12-2013, 20:04   #2
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 16 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sex.com อ่านกระทู้
เครื่องของผมคือ1jz-ge vvtiก่อนหน้านี้เคยใช้หม้อกรองอากาศเดิม ก็เอาท่อทั้ง2ตามรูปวงกลมสีแดงกับเหลือง เสียบเข้าไปในหม้อกรองเดิม แต่ตอนนี้ติดngvไม่มีพิ้นที่ ก็เลยมาใช้กรองเปลือยทรงดอกเห็ดอยากถามว่าแล้วท่อทั้ ง2ท่อนี้จะไม่ใช้ได้ไหมหรือจะเอาไปเสียบตรงไหนได้บ้า งครับ ตรงกรองเปลือยไม่มีท่อให้เสียบหรือต้องเจาะรูแล้วเอา ท่อทั้ง2เสียบเข้าไป กรองเปลือยของผมใช้ท่อแบบย่น(ท่อยาง)แล้วก็เอากรองเป ลือยยัดเข้าไปไม่รู้จะเจาะตรงไหน ของผมไม่ได้ใช้ท่อเหล็กหรืออะลู ขอบคุณครับ
ควรจะใช้ครับ สีเหลืองเป็นท่อหายใจของเครืองยนต์ก็จะมีไอน้ำมันเคร ื่องปนออกมาด้วย ส่วนสีแดงเป็นท่ออากาศช่วยเวลาหมุนพวงมาลัยเพาเวอร์ส ุด
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to borancar For This Useful Post:
ekimms (16-12-2013), Jeab Klong7 (16-12-2013)