ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-10-2013, 17:29   #18
lawat-2JZ
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota tiger
Engine Type: 2jz
คะแนน: 0 lawat-2JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spTT406 อ่านกระทู้
ว่างๆ ไม่มีอะไรทำ เลยหางานให้ตัวเองด้วยการ ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ

เริ่มจากถอดน๊อดเบอร์ 12 ทั้งหมด 7 ตัว สาย ท่อ ต่างๆ เอาออกให้หมด ยกออกมาสภาพเป็นอย่างที่เห็น

ดำมากมาย

ดูชัดๆ ดำได้อีก

มอเตอร์เดินเบาก็ดำไปกับเขาด้วย โอริงก็ไปด้วย

หลังจากล้างแล้ว สะอาดหมดจด

ด้านในเป็นยังไง มาดูกัน

มอเตอร์เดินเบาสะอาดได้เท่านี้แหละ

ยังครับ ยังไม่จบ ไหนๆ ก็ถอดลิ้นปีกผีเสื้อมาล้างแล้วล้างปากมิ๊กเซอร์, ข้อต่อท่อ, ขัดๆ ท่อไอดี ล้างๆ กระปุกพักหม้อน้ำ, กระปุกน้ำปัดน้ำฝน สะอาดๆๆๆ (อันหลังๆ เป็นงานแถม ไม่รู้ขยันมาจากไหน)

ประกอบคืน....

ลุ้นครับ เพราะถอดเองครั้งแรก ...เสียบกุญแจ สตาร์ทรถ ติดครับ รอบเดินเบานิ่งมาก

พิมพ์มาซะยาว หวังว่าคงมีประโยชน์สำหรับสมาชิกในคลับทุกท่านนะครับ คราวหน้าจะ DIY อะไรติดตามได้ครับ
lawat-2JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม