ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-06-2009, 16:20   #1
junior
Senior Member

รูปส่วนตัว junior

Car Brand: D MAX
Engine Type: 2J GE
คะแนน: 16 junior is on a distinguished road
สอบถามพี่เคครับ

ตัวบอกระดับแก๊สในรถครับ ไฟมันสลับจากสีเหลืองเป็้นสัแดงกระพริบครับสลับไปมาต ลอดเลยครับ ผมลองไปดูที่ถังแก๊สมันก็ยังเต็มอยู่ครับ ทำไมมันถึงกระพริบอ่ะครับเพิ่งจะเป็นตอนจะถึงบ้านครั บ. เพิ่มเติมครับตอนเย็นผมลองมาดูใหม่อาการตอนแรกสตาร์ท เป็นน้ำมันสักพักจากสีเหลืองมันก็กระพริบเป็นสีแดงแล ้วสักพักก็ตัดกลับมาเป็นน้ำมันครับแล้วลองอีกทีโดยกา รสตาร์ทเป็นนำ้มันแล้วทีนี้ลองกดตัดเป็นแก็สเองแล้วม ันก็ยังเป็นเหมือนเดิมอีกครับ แต่ถ้าตั้งแก็สตอนก่อนสตาร์ทเลยไม่เป็นครับ อีกนิดครับในรูปตัวปลั๊กสีน้ำเงินมันขยับได้อ่ะครับผ ิดปกติรึป่าวครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg photo.jpg (109.4 KB, ดาวน์โหลด 3 ครั้ง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย junior : 08-06-2009 เมื่อ 21:11.
junior is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม