ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2009, 19:56   #1
cefiro mafia
Junior Member

รูปส่วนตัว cefiro mafia

Car Brand: vigo dmax chev
Engine Type: disel
คะแนน: 0 cefiro mafia is on a distinguished road
เรื่องการแปลงตัวถังครับ

พี่ๆครับ มีใครพอรู้เรื่องการ เปลี่ยนแปลง บอดี้รถบ้าง
มั้ยครับ คือผมมี L200 แค็ปอยู่ ผมทำมันไปเยอะ
แบบว่าเต็มแล้วอะครับ แต่แฟนผมอยากได้รถใหม่
ผมเลยอยากถามว่า ถ้าเราไปซื้อหัวเก๋ง ไตรตันมา
มันจะมาแปลงใส่กันได้ไหมครับ ตัว 4 ประตูหรือ
ตัวแค็ปก็ได้ครับ ผมเคยเอาหัวเก๋งของ ดราก้อนอาย
มาแปลงใส่ มังกรทอง ทั้งหัว+กระบะด้วยครับ
แต่กรณีนี้อยากถามผู้รู้จริงๆครับ ไม่อยากทำรถใหม่
กว่าจะทำมาได้ระดับนี้ ไม่มีตังค์ซื้อด้วยครับ แต่มีพอ
ซื้อหัวเก๋ง พี่ๆคิดว่ามันทำได้ไหมครับ คุ้มป่าวครับ
แต่บอกได้คำเดีญวว่าเสียดาย l200 ครับ อยากใช้
เครื่องเดิม แชสซีเดิม ช่วงก็ทำใหม่หมดแล้ว
ขอบคุณครับ รอผู้รู้ที่เคยแปลงครับ
cefiro mafia is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม