ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-03-2010, 10:53   #3
jzlover
Member

รูปส่วนตัว jzlover

Car Brand: Isuzu Cameo
Engine Type: 1 JZ GE
คะแนน: 17 jzlover is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ชายต้น อ่านกระทู้
ลองเช็คผ้าหม้อต้มใหม่นะครับ...อาการเหมือนไม่มีลมไป กดผ้าที่หม้อที่ติดกับสาริกาเปิดปิดแก๊สในหม้อครับ.. .
ได้ลองถอดมาเช็คผ้าแล้วอ่ะครับ ผ้าก็ไม่ขาด รูรั่วก็ไม่มี เช็คที่สาริกาก็ไม่ได้ขันน็อตจนแน่นเกินไป ยังสามารถเปิดปิดได้ตามปกติครับ
ถ้ามีข้อแนะนำเรื่องการประกอบส่วนนี้ขอความกรุณาด้วย ครับ

อีกเรื่องที่ผมสงสัยคือถ้าไม่มีลมเข้ามากดผ้าหม้อต้ม อาจจะเป็นที่แกนโซลินอยด์ไม่เปิดได้หรือไม่ แต่ตอนสตาร์ทก็มีแก๊สออกมาครับ ที่ท่อไอดีครับ

เพิ่มเติมนิดครับ
คือเมื่อเราเปิดสวิทย์ออโต้ไว้ สตาร์ทน้ำมัน พอเร่งเครื่องได้รอบปุ๊ป ตัดเข้าแก๊ส ได้ยินเสียงแต๊ก รอบตก เครื่องดับ เร่งไม่ขึ้นเลยทันทีครับ น่าจะเป็นจากสาเหตุใดครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jzlover : 30-03-2010 เมื่อ 11:01.
jzlover is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม