ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-02-2014, 12:30   #1
momo99
ClubJZ Web Register

Car Brand: omega
Engine Type: 1uz vvti
คะแนน: 0 momo99 is on a distinguished road
ปัญหาพัดลมไฮโดรลิค

วางuz vvti หม้อน้ำ j bo พร้อมพัดลมไฮโดรลิค มีปัญหาพัดลมไม่ทำงานสปีดแรงตอนเครื่องร้อนเลยทำงานต ามรอบเครื่องอย่างเดียว ช่างต่อกะเทอรโมที่ติดกะหม้อน้ำอะครับ ตอนนี้ถ้ารถติดกลางวันความร้อนขึ้นเลย เพราะรอบเดินเบาพัดลมก็เบา ถามช่างว่าไม่ต้องมีกล่องพัดลมเหรอ ช่างบอก uz vvti ไม่ต้องมีกล่อง ต่อเข้ากล่องเครื่องเลยจิงป่าวครับ แล้วก็มีปัญหารอบเดืนเบาต่ำมากเปิดแอรใส่เกียร 450 เริ่มสั่น เปิดแอรเกียรว่าง 550 เดินเบาไม่เกียรไม่แอร 700 บางครั้งตอนรอบต่ำ หมุนพวงมาลัยเครื่องดับเลย งงว่าทำไมไม่มีการชดเชยรอบเลยหรือว่าช่างวายสายไม่คร บครับช่วยแนะนำด้วยครับ ช่างบอกว่ารุ่นนี้ต่อแอร์เข้ากล่องไม่ได้ ถ้าต่ำมากให้ใช้แวคคั่มtota มาต่อใช้ได้เหมือนกัน เลยอยากรบกวนพี่ๆเพื่อนช่วยแนะนำแนวทางแก้ไขหน่อยครั บหรือแนะนำร้านให้เช็คหน่อยครับ
momo99 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to momo99 For This Useful Post:
anakin (06-02-2014)