ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-10-2014, 20:10   #1
nontiyud
Member

Car Brand: jeep
Engine Type: 4.0L
คะแนน: 13 nontiyud is on a distinguished road
ขอความรู้หน่อยครับ ถ้าจะset turbo

ขอความรู้หน่อยครับ ถ้าใช้งบไม่มากถ้ามีงบเมื่อไหร่อยากจะลองดูเหมือนกัน บูสแค่สัก0.3-0.5
ขอความรู้หน่อยนะครับ
1.เทอร์โบใช้ของอะไรดีครับ? เห็นมีคนแนะนำเทอร์โบพวกevo
2.โบเดี่ยวหรือคู่จะดีกว่ากัน?
3.กล่องจูนใช้ของอะไรดี ส่วนใหญ่ที่ดูๆก็จะมีแค่ถึง6สูบและจำเป็นไหมถ้าเราวิ ่งแก๊สเป็นหลัก
4.ปัญหาความร้อนจะตามมาไหม
5.คุ้มค่าไหมกับผลที่จะได้กับเงินที่จ่ายไป

เก็บข้อมูลก่อน เผื่ออนาคตมีโอกาสทำ ขอบคุณครับผม
nontiyud is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nontiyud For This Useful Post:
เจนนี่ (03-11-2014)