ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2009, 21:28   #17
Chai
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว Chai

Car Brand: Hilux Mighty-X
Engine Type: 1JZ-GTE + M/T
คะแนน: 18 Chai is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Chai Send a message via Skype™ to Chai
(ร

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ THANAN อ่านกระทู้
รถผมเจโบทั้งสองคันใช้แต่ Mobil 1 5w-50 เท่านั้น
ใช้มา 10 ปี แล้วก็รู้สึกว่าดีนะครับ ซัดทุกวัน ปัจจุบันก็ยัง
ปกติดีครับ ไม่มีอาการอะไร 7000-8000 โล เปลี่ยนพร้อมกรองทุกครั้งครับ
เช่นเดียวกันครับผมเลยครับ เจโบผมตัวนี้นี้ผมใช้ Mibil1 5w-50 เปลี่ยนมาสี่ครั้งแล้ว และก็ยังจะคงใช้ต่อไป ยืนยันครับว่าสามารถใช้ได้ถึง 10000 km. สบาย ๆ แม้จะใ้ช้รอบเครื่องยนต์สูง ๆ ก็ตาม แต่เท่าที่ได้ยินมา (ย้ำนะครับว่าได้ยินมา) ของปลอมเยอะมาก ๆ บางคนบอกร้านอะไหล่แทบทุกร้านปลอมหมด ผมอยู่ชลบุรี แต่เวลาจะซื้อน้ำมันผมไปซื้อร้านที่ศรีราชา ก็เปลี่ยนมาสี่ครั้งแล้วครับจึงมั่นใจได้ว่าร้านนี้ไ ม่ปลอมแน่ ... วัน ๆ นึง ผมใช้รถเยอะครับ ก็ขอให้เครื่องยนต์ได้รับน้ำมันเครื่องดี ๆ ไว้ก่อน แพงหน่อยแต่ก็คุ้มค่าครับ