ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2009, 14:26   #12
l.lerson
Member

Car Brand: VIGO
Engine Type: 2J-vvti A/T
คะแนน: 0 l.lerson is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moonlight อ่านกระทู้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

หรืออีกตัวอย่าง
มีน้ำมันเครื่องตัวหนึ่งในนั้น คุณสมบัติรองลงมา แต่ว่า มีสาร Additive ที่โดดเด่น เรื่องการชะล้าง แม้กระทั่งใช้งานเกิน 10000 ก.ม.แล้วก็ตาม คุณสมบัติความหนืดความใส และตัวชะล้าง ก็ยังคงอยู่ ซึ่งสามารถพิสูจน์ได้หลังจากที่ถ่ายน้ำมันออกมาแล้วค รับ (สารชะล้างที่ดีนั้น จะทำให้ สิ่งสกปรกต่างๆ หลุดออกจากชิ้นส่วนโลหะได้ง่าย ซึ่งอาจจะเป็นตัวทำลายได้ถ้าไม่ชะล้างออกมาให้เกลี้ง ครับ)

เป็นต้น

เช่นนี้แล้ว จะต้องมีคนถามว่า งั้นแล้วจะใช้ยี่ห้อไหนดีล่ะ?

ผมขอบอกว่า ต้องลองซื้อมาใช้ดูครับ ถ้ายี่ห้อไหน ใช้แล้ว Work ก็ใช้ยี่ห้อนั้นครับ

ถ้าต้องซื้อหลายยี่ห้อมาลองใช้ คงต้องใช้เวลาลองกันนาน
ลุงมูนพอจะแนะนำวิธีการดูข้อมูลดังกล่าว จากข้างกระป๋องได้ไหมครับ
l.lerson is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to l.lerson For This Useful Post:
aofs (18-09-2009), JZ_P_MAYIM (18-09-2009), soludeath (25-09-2009)