ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-09-2009, 11:27   #10
apinui
Senior Member

รูปส่วนตัว apinui

Car Brand: IsuZu D-max
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i
คะแนน: 17 apinui is on a distinguished road
ตามด้านบนครับ ..... น้ำมันไทยอย่าไปใช้ครับ ...

ผมบอกตรงๆเลย เมื่อก่อนผมใช้ ปตท ทั้งแบบกึ่งและสังเคราะ ใช้ได้ไม่ทันไร น้ำมันเครื่องเป็นสี แดง วิ่งได้ประมาณ 3000โลเท่านั้นเอง .....

ทีแรกก็คิดว่าปรกติ แต่พอไปเจอผู้รู้หลายๆท่านบอกว่าไม่ปรกติ เพราะน้ำมันยี่ห้อนี่ คุณภาพต่ำตามราคาขายครับ และผมมั่นใจได้เลยว่าไม่ใช่ของปลอมแน่ เพราะผมซื้อที่ปั๊ม ปตท วิภาวดี ทุกครั้งเพราะเป็นทางผ่าน .....

ปัจจุบันใช้ของ คลาสตรอน วิ่งมา8000โลแล้ว ดึงก้านวัดมาดู สีน้ำมันยังเหลืองใสอยู่เลยครับ .... ประทับใจมาก .....
apinui is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to apinui For This Useful Post:
aofs (18-09-2009), soludeath (25-09-2009)