ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-06-2008, 11:58   #10
dog walker
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว dog walker

คะแนน: 18 dog walker is on a distinguished road
ไอ้เรื่องประหยัดกว่ามันต่างกันไม่เยอะขนาดเห็นผลครั บแบบเป็นร้อยต่อการเติม 1 ถังหลอกครับ วันก่อนถามเพื่อนเล่น cef ด้วยกันติดแบบหัวฉีด แข่งกันขับประหยัดๆ มาเทียบกันกับ แลมด้า สรุปว่า ต่างกันแค่ 25 กิโลเองครับถ้าคิดเป็นเงินก็ไม่เกิน 50 บาท แต่ข้อดีของหัวฉีดที่ดีกว่าเห็นๆเนี่ย สำหรับผมคิดว่า เวลาซัด กับเวลาใช้น้ำมันครับ มันต่างกันเยอะมาก ไม่ต้องมี mix มาอั้นทางแกสด้วยได้อารมณ์กว่าเยอะครับ ต้องลองชั่งใจดูว่าชอบแบบไหน ผมเองเลยไม่่ได้สนใจอะไรเรื่องประหยัดครับ แต่ถ้าทำแลมด้าดีๆ ผมใช้มานานแล้วยังดีอยู่เลย สองปีกว่าแล้วครับ จูนเองได้ยิ่งสบายใหญ่เลยแหะๆ ถ้าจะให้เทียบคงคล้าย พวกระบบ คาร์บูเรเตอร์ ถ้าดีจริงทุกวันนี้คงมีอยู่อะครับ ยิ่งถ้าหัวฉีดเนี่ย ดีจริงอันนนี้ยอมรับ แต่ต้องจูนดีด้วยครับ จูนดีที่สุดก็ตัวเราเองอะผมคิดว่าแบบนั้นนะ ไปติดอู่ดีๆมาให้ครบ เรียนรู้วิธีจูนเองให้เข้าใจ ผมว่าน่าจะเนียนกว่าช่าง เพราะว่าเรามีเวลาเยอะสบายๆ ยังไงก็ต้องหาสิ่งที่ดีที่สุดให้ตัวเอง ถ้าช่างจูนก็อาจจะดีจริง แต่เค้ามีเรื่องของเวลาเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยอะค รับ ยกเว้นแต่ว่าช่างเค้าเก่งจริงและเราขี้เกียจศึก ษาเอง แลมด้าทุกวันนี้จูนเองครับง่ายมาก แต่หัวฉีดยังไม่เคยลอง อยากลองเล่นแต่งบ น้อยอะครับเพราะไปลงกะ กล้องถ่ายรูปหมดเรย ผมเป็นแบบว่าชอบลองกะตัวเองจะได้พูดได้อย่างเต็มปากว ่าเป็นอย่างไร คอมเม้นได้เวลาใครถาม แต่ก็บานปลายไปเยอะเลยครับลองไปเรื่อย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dog walker : 14-06-2008 เมื่อ 12:03.
dog walker is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม