ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-12-2006, 23:21   #1
B_e-e_R
ClubJZ Web Register

Car Brand: Make Today For The Future
คะแนน: 0 B_e-e_R is on a distinguished road
Post พอรอบสูงแล้วมีเสียงแปลกๆ

คือขับที่รอบปกติก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอคิกดาวที่รอบประมาน 6000 ขึ้นไป(940 ยังไม่ได้ปรับเป็น 6 สูบนะครับ) จะมีเสียงวีดเหมือนเป่านกหวีดดังมากเลยอะครับ อย่างงี้มีสาเหตุมาจากอะไรครับ แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไร
แล้วระบบแลมด้านี่เป็นยังใครครับมีรูปร่างแบบไหน แล้วต่างจากไม่ใส่แลมด้ายังไง ระบบfix นี่แปลงใส่ได้เลยรึเปล่าครับ งบประมานเท่าไหร่ครับ

ปล.1JZ-GE ใน 940 ครับ ขอบคุณครับ
B_e-e_R is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to B_e-e_R For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)