ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-10-2008, 11:47   #73
tantan
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 tantan is on a distinguished road
Nissan Frontier + 1UZ

Update เพิ่มเติมครับ สำหรับปัญหาเข็มวัดรอบตีสุดเมื่อตอนเครื่องเย็นนะครั บ

ตอนนี้เรื่องไมล์วัดรอบตีสุดตอน Start เครื่องเย็นนะครับ แก้ไขได้แล้วนะครับ โดยพี่เฒ่าต่อ Relay ให้ 1 อันครับ โดยให้เชื่อมสัญญาณวัดรอบเมื่อไฟชาร์จแบตเตอรี่ดับนะ ครับ ซึ่งทำให้จะเชื่อมสัญญาณวัดรอบจากกล่องแปลงเข้าไมล์ว ัดรอบเมื่อเครื่องติดแล้วนะครับ ทำให้เข็มไม่ตีสุดแล้วนะครับ

ปัญหาที่พบใหม่คือ น้ำมันเพาเวอร์รั่วนะครับ อันนี้จะให้พี่ต่อย ดูอีกทีครับว่ารั่วมาจากไหนนะครับ

สำหรับแก๊สจะติดแบบ วาริเอเบิล Hana นะครับ ได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบกันนะครับ

สำหรับตอนนี้ใช้งบประมาณไปแล้วประมาณ 75,000 บาทนะครับ
tantan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม