ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-08-2010, 09:36   #1019
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ haremcity อ่านกระทู้
สอบถามท่านผู้รู้หน่อยครับ

เติมเต็มถัง 600 บาท ราคาแก็ส 11.30

วิ่งในเมืองได้ 250 โล

เปลืองรึป่าวครับ
คำนวณแล้วตกที่ 4.70 กม/ลิตร ผมว่ากินไปนิดครับ น่าจะได้อย่างน้อย 5.5 กม/ลิตร อะครับ ลืมถามไป gas เป็นระบบไหนครับ ครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
วันนี้ผมงานเข้าครับ ขับ ๆ อยู่ไฟเอนจิ้นโชว์ แล้วก็ดับไป สตาร์ทไม่ติด

เช็คโค๊ดแล้วขึ้น 14 โทรไปสอบถามน้าเค ได้ความว่า 14 โค๊ดของระบบจุดระเบิด

ดีว่ามันเสียไม่ไกลจากบ้าน ตอนนี้เลยลากกลับมาไว้ที่บ้านก่อน เดี๋ยวไว้ว่าง ๆ ค่อยไล่เช็คดูอีกที

ตอนนี้เดาว่ามันอาจจะเป็นที่รีเลย์ EFI กล่อง CDI และมันพ่วงกล่องที่เกี่ยวกับการจุดระเบิดหลายอย่าง เลยเอามาไล่เองที่บ้านดีกว่า ทั้ง กล่องแก๊ส emanage และwinning

แต่ตอนนี้จอด ใช้รถคันอื่นไปก่อน และขอขอบคุณน้าเคคลองสามด้วยครับ ไว้แก้ไขเรียบร้อยเมื่อไหร่จะมาแจ้งให้ทราบถึงสาเหตุ อีกทีครับ
เป็นที่กล่อง CDI หรือเปล่าครับ แก้ไขหายแล้ว update ให้ฟังบ้างนะครับ
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to volvoman For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)