ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-07-2010, 22:19   #1016
sompol
Senior Member

รูปส่วนตัว sompol

Car Brand: toyota sport rider
Engine Type: 2jz-ge vvti
คะแนน: 15 sompol is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
วันนี้ผมงานเข้าครับ ขับ ๆ อยู่ไฟเอนจิ้นโชว์ แล้วก็ดับไป สตาร์ทไม่ติด

เช็คโค๊ดแล้วขึ้น 14 โทรไปสอบถามน้าเค ได้ความว่า 14 โค๊ดของระบบจุดระเบิด

ดีว่ามันเสียไม่ไกลจากบ้าน ตอนนี้เลยลากกลับมาไว้ที่บ้านก่อน เดี๋ยวไว้ว่าง ๆ ค่อยไล่เช็คดูอีกที

ตอนนี้เดาว่ามันอาจจะเป็นที่รีเลย์ EFI กล่อง CDI และมันพ่วงกล่องที่เกี่ยวกับการจุดระเบิดหลายอย่าง เลยเอามาไล่เองที่บ้านดีกว่า ทั้ง กล่องแก๊ส emanage และwinning

แต่ตอนนี้จอด ใช้รถคันอื่นไปก่อน และขอขอบคุณน้าเคคลองสามด้วยครับ ไว้แก้ไขเรียบร้อยเมื่อไหร่จะมาแจ้งให้ทราบถึงสาเหตุ อีกทีครับ
เอาใจช่วยครับ ขอให้หายเร็วๆนะครับ ส่วนของผมเอาไปแก้ไขให้ใช้ออโต้อยู่ครับเหลือแต่ระบบ ไฟฟ้า พอดีคุรพ่อของพี่ช่างไฟป่วยนะครับเลยยังไม่ได้ทำอะไร
ว่าแต่พี่วุฒิ ซ่อมเองเลยหรือครับ
sompol is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sompol For This Useful Post:
กัมพ์ (22-04-2011)