ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-11-2010, 05:40   #12
note13D
Member

คะแนน: 0 note13D is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jza31_M1105 อ่านกระทู้
เคยโดน เคยเป็น

แรงดันเบนซินถอยครับ walbro เบิกใหม่ใช้น้อยนี่ล่ะ

เป็นไปได้คือ
1.QC ตัวปั๊มเอง
2. สายไฟที่เดินเข้าปั๊มติ๊กใหญ่พอมั้ย และระบบไฟในรถเรา เสถียรพอที่จะจ่ายไฟให้ปั๊มติ๊กมั้ย ถ้าไม่ชัวร์ เดินใหม่ครับ
3. เท่าที่จำได้ walbro 1 ตัว มันรับได้ 400 ม้า ก็ปริ่มแล้วนะครับ

ปัญหาคือ เมื่อเราเชื่อว่ามันใหม่ ก็เลยไม่ดูแรงดัน ทั้งเราและจูนเนอร์ก็ไม่ดู เหนี่ยวกันไป อ้าว สุดท้าย พัง โทษใครได้เนี่ย

ของผม เปลี่ยนจูนเนอร์ครับ เค้าจูนโดยลองแบบยังไม่เค้น น้ำมัน/ไฟมาก แต่ขอดูแรงดันเบนซิน พอเห็นร่วง ก็สั่งยกคันเร่ง แล้วบอกเรา แก้ใหม่ตามที่บอกข้างต้นก็จบ

จูนน้ำมันบาง ไฟแก่ ส่วนใหญ่ก็ ลูกแตก ลูกละลาย หัวเทียนแตก
Walbro ผมเบิกใหม่มาจากเมกาแท้ๆคับเบิกมา2ลูกเลยแต่ว่าใส่ใน ถังแล้วช่างบอกมันได้ลูกเดียว
สายไฟปั๊มติ๊กเดินใหม่หมดแล้ว ท่อทางเดินน้ำมันใหม่หมด
แรกดันดูแล้วไม่มีถอยทั้งบนไดโน และตอนวิ่งถนนคับ
note13D is offline