ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-11-2009, 17:40   #1
elmo
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 elmo is on a distinguished road
ท่านใดช่วยเเก้ปัญหาได้จะเป้นพระคุณยิ่ง volvo 244

รายละเอียดรถ
volvo 244
เครี่อง 1jz ฝาดำ lpg ระบบเเก๊สไม่ใช่นั้ามัน
(ตั้งเเต่ได้มาไม่เคยเติมนั้ามัน)
เวลาติดเครื่องใช่เเกีสติดตลอดเวลา

คำถาม
1.ตอนติดเครื่องเราต้องใช้นํ้ามันติดเครื่องก่อนรึเป ล่าหรื่อเราใช่เเก๊สติดได้เลย
2.รถผมเวลาติดเครื่องใหม่ๆๆทำไมมันวิ่งไม่ออกเลยคับจ ะต้องรอให้เครื่องร้อนก่อนเสมอ
3.พอเครื่องร้อนเเล้วอยู่ดีๆๆมันก็ดับไปดื้อๆเลยพอติ ดเครื่องใหม่ก็ได้เเต่พอจะเร่งเครื่องมันก็เหมือนกับ ว่าจะดับตลอด(เครื่องติดเเต่วิ่งไม่ได้)

''''''''''' ช่วยทีคับซ่อมจนไม่รู้จะทำไงเเล้วครับงงงง'''''''''' '''
elmo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม