ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-10-2013, 08:13   #28
Rossoneri~*
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว Rossoneri~*

Car Brand: Izusu Tfr [van]
Engine Type: 1JZ-GTE VVT-i ETCS A/T
คะแนน: 14 Rossoneri~* is on a distinguished road
การคิดแก้ปัญหาของเค้ามองที่ปลายเหตุคืออยากลดจำนวนร ถที่วิ่งในกทม. แต่หวยดันมาออกที่รถเก่าก็เลยกระทบกับพวกเรา จริงๆ แล้วผมว่าต้นเหตุจริงๆ ที่รถเยอะในกรุงเทพฯก็เพราะว่าระบบคมนาคม มันไม่ดีพอมีไม่ถึงทุกที่ คนที่ไม่อยากลำบากก็เลยซื้อรถใช้มั่ง เอารถที่บ้านมาใช่มั่ง ส่วนตัวผมที่เอารถที่บ้านมาใช้เพราะเดินทางลำบากต้อง ต่อรถหลายทอด ถ้าการคมนาคมของกรุงเทพถึงทุกจุดจริงๆ ผมคนนึงล่ะที่คงไม่ขับรถไปทำงานทุกวันหรอกครับขี้เกี ยจ อีกอย่างแนวคิดเค้าก็ไปหยิบของต่างประเทศมาใช้บางส่ว นหลักเกณฑ์เดียวกันจะใช้บังคับในสถานที่ต่างกันได้สถ านที่นั้นต้องมีเงื่อนไขที่ใกล้เคียงกัน ราคารถในบ้านเราก็แพงมหาศาลจากกำแพงภาษี (กล้าลดกำแพงภาษีมั้ยล่ะ?) การคมนาคมไม่ต้องพูดถึงคนละเรื่อง (ส่วนตัวเคยไปเที่ยวเกาหลี ประทับใจมาก ชั่วโมงเร่งด่วนของโซลรถไม่ค่อยติด รถไฟใต้ดินเค้ามี 8 หรือเก้าสายนี่แหล่ะ บ้านเราหล่ะ 2 สายรวมบีทีเอสด้วย) สุดท้ายต่างประเทศมีนโยบายรับซื้อรถเก่าคืน ประเทศเราล่ะ? ในเมื่อเงื่อนไขระหว่างเรากับต่างประเทศมันต่างกันรา วฟ้ากับเหวอย่างนี้ มันก็ยังเสนอนโยบายออกมาได้ ผมว่า "โ_" อย่างเป็นระบบเลยหล่ะครับ
ปล.ยืดยาวไปหน่อยนะครับ ต้องขออภัย
Rossoneri~* is offline