ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-11-2014, 12:49   #5
peeravat
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 peeravat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tongoon อ่านกระทู้
อายุหม้อต้มเท่าไหร่แล้วครับ แล้วอุณหภูมิหม้อต้มอยู่ที่เท่าไหร่
ท่อน้ำเข้าหม้อต้มดึงมาจากไหน
ปกติแรงดันแก๊สจะไม่แกว่งมากนะครับ อาการนี้เคยเจอเรื่องน้ำร้อนไม่พอครับ หมายถึงปริมาณน้ำไม่พอไปต้มแก๊ส ท่ออาจตัน
หม้อต้มอายุ 3 ปี ท่อน้ำเข้าดึงมาจากสูบ 6 ครับ
จบด้วยการเปลี่ยนหม้อต้ม เอา Toma หลังทองมาเทส
เดินเบา 1.5 บาร์ บูสมาเต็ม แรงดัน 3 บาร์ พอยก ลดเหลือ 1.5 บาร์เท่าเดิม อุณหภูมิหม้อต้ม 55 c ตั้งตัดแรงดันต่ำไว้ 1 บาร์ กำลังทดลองใช้งานครับ
peeravat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม