ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-01-2015, 21:12   #19
vantage
Junior Member

Car Brand: PAJERO
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 0 vantage is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ E.TA. อ่านกระทู้
ผมพอมีไวริ่งเครื่องอยู่นะครับ เครื่องฝาครอบ ปลั๊กหนา พัดลมเครื่อง กับ พัดลมไฮดรอลิกเป็น A3 ครับ หามาดูตอนลงเครื่องครับ ถ้าผ่านมาทางทุ่งสง ก็มาถ่ายเอกสารได้เลยครับ เผื่อจะเป็นแนวทางได้ครับ......
ขอบคุนมากครับพี่ ตอนนี้ผมมีอยู่สองสามทางเลือกที่คิดจะทำคือ
1. เอารถกลับไปให้อู่เดิมที่เดินสายไฟให้ ครั้งแรก เพราะงานน่าจะง่ายที่สุด เพราะที่ผมสืบมาอู่นี้ก็วาง UZ จบมาหลายคับแล้ว แต่ผมไม่รู้ว่าร้านที่วางเครื่องเค้าคุยกันยังงัย กับอู่นี้ เลยได้งานมาแค่นี้ ผมก็ยัง งงๆ ว่าเค้าคิดค่าแรงมา แค่ 3000 เอง ทั้งๆที่เค้าก็รู้อยู่ว่างานยังไม่จบเลย

2.ไปอู่อื่นแล้วทำแค่เรือนไมล์ แล้วไช้รถไปแบบนั้น ผมก็ไม่รู้ว่าไฟครบ ไฟไม่ครบ มันขับต่างกันยังงัย เพราะผมก็ไม่เคยใช้เครื่องรุ่นนี้มาก่อน

3.พารถไปร้านไฟที่เคยบอกไปแต่เค้าไมรับแก้งาน เค้าบอกต้องเไวริ่งใหม่อย่างเดียวเค้าบอก 13000 จบพร้อมแปลงไมล์ แต่ชุดพัดลมใฮดรอลิคผมต้องหาเอง แต่ผมก็ไม่มันใจว่าจะจบแบบไหนอีก ผมกลัวว่ามันจะบานปลายไปอีก

ที่ผมแจ้งราคาไปผมไม่ได้ว่าจะเอามากำหนดนะครับ แต่เผื่อเป็นข้อเปรียบเทียบสำหรับท่านอื่นที่จะวางเค รื่องตัวนี้ ไนเรื่องราคา กับคุณภาพของงานที่ออกมา ครับผม
vantage is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to vantage For This Useful Post:
C220 (29-01-2015)