ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-05-2009, 20:28   #3
bunnakon
Banned

คะแนน: 0 bunnakon is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpservice อ่านกระทู้
ระบบไฟชาร์จมีปัญหาครับ
ไล่ดูพวกสายไฟ จากแบตเส้นใหญ่ดูว่าแน่นหนาดีป่าว
กราวด์จากเครื่องมาแบตดีไหม ที่ปลั๊กไดชาร์จที่มีสายไฟ 3 เส้น
ต้องมีไฟตรงและไฟไอจี อย่างละเส้นครับ ส่วนอีกเส้นเป็นหลอดหน้าปัทม์

ถ้าเช็คพวกสายไฟหมดแล้วปกติดีทุกอย่าง
ก็มีอย่างเดียวคือไดชาร์จ ต้องลองรื้อดู ถ่านหมด คัทเอาท์เจ๊ง ทุ่นไหม้ ไดโอดช๊อต
หรือหาของเซียงกงก็ได้ ประมาณ 1000 +-

ลองดู
เห็นด้วยกับคุณปังปอนด์ครับ
bunnakon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to bunnakon For This Useful Post:
tatizoodlor (02-06-2014)