ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-03-2007, 01:12   #8
champ_c1
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 champ_c1 is on a distinguished road
เช็ค O2 ดูครับว่าเพี้ยนหรือปล่าว โดยกลับไปใช้น้ำมัน แล้วดูค่า O2 ว่ายังทำงานปรกติหรือปล่าว ถ้าปรกติ ก็ไม่ใช่ O2 เสีย

จากนั้น ลองเช็คสายต่างๆว่าแน่นหรือปล่าว โดยเฉพาะขั้วต่อต่างๆ เช็คดูว่า มีสายหลุด สายหลวมหรือปล่าว เพราะสายอาจจะถูกดึงจนขั้วผลุดจากปลั๊ดก็เป็นได้ครับ

ส่วน Stepping เสียก็อาจจะเป็นไปได้ครับ(แต่นานๆๆๆๆๆ ที จะเจอครับ) ทดสอบโดย ยืม Stepping ของเพื่อนมาลองจูน ถ้าจูนได้ก็แสดงว่า ของเรามันเสีย ถ้าไม่รู้จะยืมของใครมาลอง แนะนำให้ขอยืมคุณ เค พี่เขาใจดี เขาให้ยืมลองได้อยู่แล้ว
champ_c1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม