ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-08-2007, 19:54   #1
ampond
Member

คะแนน: 18 ampond is on a distinguished road
อยากเปลี่ยนหม้อต้มครับ แนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ bmw e34 วาง 1 J ฝาดำ เฟืองท้าย 4.1

ติดแก๊ส fix รู mix 28mm หม้อต้ม fema รุ่น major แลมด้า auto gas พยามจูนตามคำแนะนำของคุณชายต้น จนรอบเดินเบามันพอจะไปได้แล้ว แต่ตอนี้รู้สึกว่ามันกินแก๊สมากๆ ตกโลละ 2 บาท (วิ่งนอกเมือง) ผมว่ามันกินแก๊สมากเกิน ในเมืองตก โลละ 2.5 บาท

ผมกำลังคิดเอาเองว่า หม้อต้มมันอาจจะไม่เหมาะกับเครื่อง J เป็นไปได้หรือเปล่าครับ ????

ถ้าผมจะเปลี่ยนหม้อต้ม ใช้ของยี่ห้ออะไรดีครับ อยากเน้นประหยัด แรงดี จ่ายแก๊สสม่ำเสมอ
ampond is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม