ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-10-2011, 22:17   #412
halley
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว halley

Car Brand: Toyota Mighty X 1992
Engine Type: 1jbo-VVTI auto
คะแนน: 0 halley is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
1.ใช้กรองเปลือยหรือเปล่าเอ่ย ขยันล้างแอร์โฟลวเดือนละ 1-2ครั้งก็ดีนะคัฟ หรือใช้กรองเห็ดHKSก็ช่วยได้เช่นกัน
2.รถดับต้องเช็คที่ต้นทางคือปั๊มติ๊กนะคัฟ เช็คสายไฟปั๊มด้วย(มีสโลว์ปั๊มติ๊กหรือเปล่า) ก่อนจะวิเคราะห์ต่อไปที่ กรองเบนซิน เรกูเรเตอร์ หัวฉีด(รั่วไม่รั่ว)
3.น้ำมันเกียร์แนะนำT-IV นะคัฟ และกรองเกียร์ถ้าสกปรกมากก็แนะนำถอดล้างหรือเปลี่ยนใ หม่ไปเลย
1.ใช้กรองเปลือยครับ
2.ไม่แน่ใจว่ามีสโลว์ปั๊มหรือไม่ อย่างอื่นจะเช็คตามที่แนะนำครับ
3.จะทำตามที่แนะนำเช่นกัน น้ำมันเกียร์ไม่ได้ใช้ทีโฟร์ เดี๋ยวจะเปลี่ยนเลยครับ
ขอบคุณมากๆ เลยครับคุณ somtao
halley is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to halley For This Useful Post:
somtao (01-02-2012)