ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-10-2009, 14:06   #10
l.lerson
Member

Car Brand: VIGO
Engine Type: 2J-vvti A/T
คะแนน: 0 l.lerson is on a distinguished road
จากผังวงจรที่ลุงมูนลงไว้

รูปผังไฟฟ้าพัดลมหม้อน้ำ ได้จาก ตำรา "ทฤษฎีและปฏิบัติ ไฟฟ้ารถยนต์" ของ บุญธรรม ภัทราจารุกุลและ ประสานพงษ์ หาเรือนชีพ ครับ[/quote]

เรียนถามลุงมูนเพิ่มเติมหน่อยนะครับ
ตามแผนผังวงจรพัดลมหม้อน้ำ ทำงาน 2 สเต็บ ดังกล่าว
จะใช้กับมอเตอร์พัดลมไฟฟ้าที่มี 2 สายได้หรือไม่ครับ
หรือต้องหามอเตอร์พัดลมไฟฟ้าที่มี 3 สายครับ
(เนื่องจากเคยได้ฟังมาว่า มอเตอร์พัดลมไฟฟ้าที่จะมาต่อเพื่อให้ทำงาน 2 สเต็บ ต้องเป็นแบบมี 3 สาย )
รถผมในขณะนี้พัดลมเป็นแบบ2สายและทำงาน สเต็บเดียวครับ
l.lerson is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to l.lerson For This Useful Post:
tfr_jz (05-06-2012)