ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-01-2017, 12:57   #3
titerlza
ClubJZ Web Register

Car Brand: ford
Engine Type: 2jz
คะแนน: 0 titerlza is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Cobra4971 อ่านกระทู้
เปิดฝา Ecu ตรวจสอบ รอยไหม้ รอยเยิ้มก่อนครับ อาการที่ว่าผมว่าไม่ได้เกิจากเกียร์เพราะใช้มือโยกยั งปกติ การที่ล็อกอัพคลัทซ์หลุด มันมาจากการทำงานของ Ecu นั่นแหละ

ลองค้นเรื่องการซ่อม Ecu ของปู่ชัด เนติศักดิ์ ในกูเกิ้ลหาข้อมูลก่อน

เรื่องน้ำมันเครื่องเยิ้มเป็นเรื่องธรรมดาครับ ขนาดหยดพื้นก็ยังใช้กันได้

กรณีของคุณถ้าวางเครื่องใหม่ไม่ใช่เรื่องยาก แต่ค่าเครื่องวางค่าไวริ่ง รวมแล้วไม่น่าน้อยกว่าครึ่งแสน ที่สำคัญหลังวางเสร็จเราก็ต้องลุ้นกับมันอีกไประยะหน ึ่ง
พี่ชายผมเคยเอากล่อง รุ่นเดียวกันมาลองใส่ก็อาการเหมือนเดิมครับ

เด๋วผมจะลองเปิดดูนะครับ
titerlza is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม