ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-09-2010, 22:33   #316
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tanawuth อ่านกระทู้
ใช้เครื่อง 1jge vvti เมื่อวานตอนเช้า ติดเครื่องวอมอยู่ แล้วก็เริ่มเปิดแอร์ ซักพักใหญ่ มีเสียงดังปูดๆๆๆๆๆ ก็เลยไปเปิดฝากระโปร่งดูพบว่า หลังคอมฯแอร์ มีน้ำยาพ่นออกมา รวมทั้งน้ำมันคอม์ด้วย สักพักมันก็หยุดไปเอง ไปดูที่ตาแมวพบว่าน้ำยาแอร์น่าจะขาด เพราะมีฟองขี้นเต็มไปหมดขณะเปิดแอร์ ไปให้ที่ร้านดู เค้าไดรเอร์ตัน ให้เปลียนไหม่ ค่าเปลียน ไดรเอร 1000 ไดรเอร 350 +ค่าแรง+น้ำยา+น้ำมัน แพงไปไหม คับ แล้วสาเหตูเป็นเพราะอะไร คับ แต่ตอนนี้เปิดแอร์ใช้อยู่แต่เย็นน้อยลงไปเยอะ ขอถามอีกนิด ล้างแอร์ ตู้แขวนทั้งระบบ ราคาเท่าไร คับ

ขอบคุณครับ
ตอนที่ไปทำน่าจะบอกช่างด้วยครับว่าเราเห็นน้ำยาพ่นออ กตรงคอม ช่างจะได้เปลี่ยนโอริงให้ด้วย เพราะเดี่ยวก้จะเป้นอีกครับ ส่วนค่าใช้จ่ายในการล้างตู้ทั้งระบบ ราคาขึ้นกับชนิดรถครับว่ายากง่ายแค่ไหน ถ้ารถรุ่นเก่าไม่ต้องรื้อคอนโซลก้ มีตั้งแต่ 300-1200 ครับ เพราะส่วนใหญ่ช่างมักจะทำให้วาล์วแอรืของเราตันโดยไม ่ได้เจตนา(แต่ตั้งใจ) เพราะจะได้ค่าวาล์ว ถ้าต้องรื้อคอนโซลออกก็มีค่าใช้จ่ายประมาณ 2000-2500 ค่าล้างระบบทั้งหมดอีกก็ประมาณ 600-800 ครับ ทั้งนี้ราคาไม่รวมค่าวาล์วที่อาจจะตันเพราะช่างและค่ าไดรเออร์ที่อาจจะต้องเปลี่ยน ครับ
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kazuya For This Useful Post:
Tanawuth (15-09-2010)