ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-12-2011, 23:39   #9
pokneed
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว pokneed

Car Brand: Civic FD1 แตนแตน
Engine Type: K20A
คะแนน: 14 pokneed is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง pokneed
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TOMO อ่านกระทู้
ขอขุดกระทู้หน่อยครับ
ผมก็พยายามซ่อมเองโดยเปลี่ยนcทุกตัว ตามค่าเดิม ตรวจสอบขั้วแล้วถูกต้อง ก็ยังไม่หายจากอาการเสียเดิม (สตาร์ททิ้งไว้สัก5นาที เครื่องเริ่มเดินสดุด ควันขาวเรื่มโชยกลิ่นบนซิลเริ่มมาเยือนสักพักเครื่อง ก็ดับ) จึงอยากขอคำแนะนำว่ามีเทคนิคเพิ่มเติมอีกหรือไม่ เช่นต้องบัคกรีที่ด้านบน ด้วยรึเปล่า ส่วนR ก็ใช้แว่นขยายไล่ดูแล้วก็ปรกติ

ปล.ในกรณีทีทำเองไม่ได้จริงๆพอมีช่างเก่งๆที่พอแนะนำ บ้างรึเปล่าครับ
ลองตามไปดูครับ โทรคุยกันก่อนเด้อ ตกลงกันให้เรียบร้อย
http://www.clubjz.net/showthread.php?t=43423
pokneed is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to pokneed For This Useful Post:
kissana1 (24-05-2012)