ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-04-2009, 14:29   #129
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนขายไก่ อ่านกระทู้
เอ่อพี่ครับรบกวนสอบถามหน่อยครับ ตอนนี้แผงเดิมไว้หน้าหม้อน้ำ ถ้าจะย้ายมาไว้ใต้ท้องต้องเปลี่ยนแผงมะครับ อากาศมันร้อน มากเนื้อที่ไม่พอให้เพิ่มพัดลมแล้วครับตอนนี้2ตัวเป่ าหม้อน้ำแผงแอร์จะอยู่หน้าสุดพัดลมตรงกลางแล้วก้อหม้ อน้ำ มันคอยจะฮีตอยู่เรื่อย
ควรจะดูก่อนครับว่า ตั้งแต่วางเครื่องมาเคยร้อนรึปล่าว ถ้าไม่เคยแล้วพึ่งมาร้อน แสดงว่าระบบระบายความร้อนของเครื่องมีปัญหาครับ ไม่เกี๋ยวกับแผงแอร์ การย้ายไม่ใช่เรื่องเล็กครับ ช่วงนี้อากาศร้อนมาก ลองล้างหม้อน้ำและตรวจสอบวาล์วน้ำครับว่า เปิดสุดรึปล่าว และตรวจสอบน้ำยาแอร์ครับว่ามากเกินไปรึปล่าว ถ้า มากเกินไปก็ ทำให้ระบายความร้อนไม่ออกเหมือนกันครับ คอมจะตัดบ่อย
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kazuya For This Useful Post:
sompol (21-06-2011)