ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-04-2009, 15:14   #126
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ itsares อ่านกระทู้
พี่ครับตอนนี้คอมแอร์ผมดังมากเลยครับดังพอๆกะ2jzผมเล ย
ถามช่างเขาบอกให้เปลื่ยนลูกใหม่เลย
ผมไม่ค่อยรู้เรื่องแอร์เลยครับเลยถามพี่หน่อยครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
ถ้าแอร์ยังเย็นอยู่แต่ไม่อยากเปลี่ยนคอมก็เปลี่ยนน้ำ มันคอมช่วยได้ครับ ในหน้าซื้อขายเห็นมีคนขายกระป๋องละ 350 บาท ครับ อาการที่ดังจากคอมนั้นแยกลำบากครับว่า ดังจากลูกปืนภายในคอมหรือการเสียดสีภายในคอม ถ้าดังจากการเสียดสี เปลี่ยนน้ำมันคอม ช่วยได้ แต่ถ้าดังจากลูกปืน ก็ ต้องถอดคอมออกมาดู แล้วตัดสินใจว่า จะเปลี่ยนคอมมือ 1 /มือ 2 / คอมบิวท์ ครับ
ถ้าถอดคอมออกมาก็จะต้องเปลี่ยนไดรเออร์ด้วย แล้วก็ ขณะปล่อยน้ำยาออกให้ค่อยๆหรี่ ถ้าคลายจุกทีเดียว บอกได้ เลยว่า ช่างทำวาล์วคุณเสียแล้วครับ เสียตังค่าวาล์วอีก
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to kazuya For This Useful Post:
printset (26-08-2016), sompol (21-06-2011)