ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-04-2009, 21:48   #121
toomiceman
Member

รูปส่วนตัว toomiceman

คะแนน: 0 toomiceman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toomiceman อ่านกระทู้
มารายงานผลครับ สรุปเปลี่ยนวาล์วใหม่ หายแล้วครับ
พี่ครับหลังจากเปลี่ยนวาล์วได้วันเดียวไม่เย็นอีกแล้ ว ผมหละสงสัยมากเลยกับเรื่องแรงอัดครับ ผมบอกให้ช่างช่วยวัดแรงอัดให้ดูหน่อยเขาไม่ทำอะไรเลย แต่ บอกว่าแรงอัดดี แล้วผมก็ไปตระเวนร้านแอร์แถวบ้าน2-3 ให้ช่วยเช็คระบบให้หน่อย แล้วผมก็เสริมบอกว่าช่วยเช็คแรงอัดให้หน่อย ไม่มีร้านไหนเช็คให้เลย เช็คแต่ด้านดูดอย่างเดียว ผมหละเซ็งร้านพวกนี้จริงๆ จ้องจะฟันอย่างเดียว

ผมอยากให้พี่ช่วยอธิบายวิธีเช็คแรงอัดหน่อยครับ
toomiceman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to toomiceman For This Useful Post:
sompol (21-06-2011)