ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-04-2009, 11:29   #15
Pong79
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: Toyota Sport Rider, Civic Dimension , Suzuki Caribien
Engine Type: 2J-GE, D17A , G-13B
คะแนน: 18 Pong79 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
ตามนั้นครับทั้งหนักและยาวกว่าเกียร์ปกติ แต่ช่วงตอนที่วางเครื่องใหม่ ๆ เคยยกลงมาเปลี่ยนซีลตรงบริเวณห้องเกียร์ขับสี่ที่จะม าชนกับเกียร์ออโต้เจครับ เพราะมีน้ำมันเยิ้มออกมาโดยผมจะแยกส่วนระหว่างชุดเกี ยร์ขับสี่และชุดเกียร์ออโต้เพื่อให้ง่ายเวลายกล งครับ

ปัญหาของผมเกิดจากสัญญาณที่ออกจากเรือนไมล์ไปเข้ากล่ องผิดปกติ ส่วนตัวไมล์ความเร็วและระยะทางยังขึ้นเป็นปกติ ดังนั้น

ของผมจึง gen สัญญาณจากเฟืองปั่นที่อยู่ตรงท้ายเกียร์ขับสี่ โดยนำสัญญาณจากเฟืองปั่นมาเข้ากล่องแปลงก่อนส่งไปเข้ ากล่อง ECU อีกที โดยไม่ผ่านเรือนไมล์ครับ
คือผมยังข้องใจว่า กล่องecuนี้จริงเเล้วเป็นขับสองล้อ รับสัญญาณมาจากปลายเกียรหลัก เเต่เรามาแปลงใส่รถขับสี่ เอาสัญญาณความเร็วมาจากปลายเกียร slow ในขณะทีใช้เกียร slow (2L) สัญญาณ sp1 จะเปลี่ยนไปตามอัตราทดของเกียรในขณะที่ sp2 เท่าเดิม
ผมเคยลองเกียร 2L ยาวๆกว่าห้าโลไฟ OD มันกระพริบครับ เเต่รีเซทกล่องเเล้วมาใช้ 2H ก็หาย เเต่ถ้าใช้ 2L ระยะสั้นๆจะไม่เป็น
เลยคิดว่ามันอาจทำให้กล่องมันสับสนกับความเร็วจริงขอ งรถเลยเเจ้งเตือน เมื่อจับได้ว่าสัญญาณระหว่าง sp1 กับ sp2 มันเปลี่ยนไป

ไม่ทราบว่าคุณ wk7000 เจอปัญหานี้หรือไม่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pong79 : 22-04-2009 เมื่อ 11:33.
Pong79 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม