ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-04-2009, 11:01   #14
wk7000
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว wk7000

Car Brand: Toyota Sport Rider
Engine Type: 2JZ-GTE AUTO 4x4, 1JZ-GE VVTI
คะแนน: 17 wk7000 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong79 อ่านกระทู้
สวัสดีครับ

รุ่นนี้ยกเกียรลงหละเหนื่อยเลยครับทั้งหนักทั้งยาว ดีครับที่เเก้ปัญหาได้

ในบอดี้เดียวกันเครื่องผม2JVVTI ก่อนหน้านี้ผมชนเกียรเซอรฟ์4x4ทั้งชุดเเต่มีปัญหาเรื ่องเซนเซอร์ไม่ครบทำให้ระบบVVTI ไม่ทำงาน ผมเลยต้องเปลี่ยนเกียรใช้ของ VVTI ตัดท้ายชนเกียร4x4 ตอนเเรกใช้เฟืองท้ายเกียรหลัก sp2 สีฟัน(สี่พัลส์)ก็ฟ้องโค๊ด ต้องใช้สิบสองฟัน(สิบสองพัลส์)ของVVTIเองถึงจบ

สัญญาณความเร็วจากท้ายเกียรslow
SP1 ต่อจากเรือนไมล์
SP2 จากท้ายเกียรหลัก
เเต่ของผมนี่ขาดสัญญาณตัวใดตัวหนึ่งนี่ฟ้องโค๊ตเลย!

คุณwk7000 ไม่ทราบว่าgenสัญญาณ sp1 มาจาก sp2 หรือเปล่าครับ คือผมกำลังคิดจะเเปลงอยู่

ขอบคุณครับ...
ตามนั้นครับทั้งหนักและยาวกว่าเกียร์ปกติ แต่ช่วงตอนที่วางเครื่องใหม่ ๆ เคยยกลงมาเปลี่ยนซีลตรงบริเวณห้องเกียร์ขับสี่ที่จะม าชนกับเกียร์ออโต้เจครับ เพราะมีน้ำมันเยิ้มออกมาโดยผมจะแยกส่วนระหว่างชุดเกี ยร์ขับสี่และชุดเกียร์ออโต้เพื่อให้ง่ายเวลายกลงครับ

ปัญหาของผมเกิดจากสัญญาณที่ออกจากเรือนไมล์ไปเข้ากล่ องผิดปกติ ส่วนตัวไมล์ความเร็วและระยะทางยังขึ้นเป็นปกติ ดังนั้น

ของผมจึง gen สัญญาณจากเฟืองปั่นที่อยู่ตรงท้ายเกียร์ขับสี่ โดยนำสัญญาณจากเฟืองปั่นมาเข้ากล่องแปลงก่อนส่งไปเข้ ากล่อง ECU อีกที โดยไม่ผ่านเรือนไมล์ครับ

โลกอันกว้างใหญ่ ชีวิตยิ่งใหญ่ ต้องไปตามใจฝัน
wk7000 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wk7000 For This Useful Post:
dragonballz (21-12-2009)