ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-06-2008, 14:47   #5
ปิง
Junior Member

คะแนน: 0 ปิง is on a distinguished road
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ apinui อ่านกระทู้
ตามที่คุณปิงว่าล่ะครับ ...แต่ขอเสริมคุณปิงนิดนึง ...

น้ำมันเกียร์ไม่ได้มี 1.6ลิตรนะครับ ... ถ้าคุณเปลี่ยนแค่นั่น ก็นับถอยหลังรอเกียร์พังได้เลย .....

เค้าถ่ายกัน 7ลิตรครับ .. ถึงจะเนียน .....

ต้องถ่ายแบบล้างระบบนะ ... เกียร์ถึงจะอยู่กับเราได ้น้านน นานนน ..

ขอบคุณพี่ apinui ครับ
ผมเปลี่ยนถ่ายแบบง่ายๆ ไขน็อตตัวเดียว
ไม่ได้ล้างเกลี้ยงฟูลฟลัทช์ครับ (อิอิ แพง)
ก็กะอีกสัก 900-1000 กม.ก็เปลี่ยนอีกครั้ง
มีพี่ในเว็บนึงแนะนำว่า เปลี่ยนไป 2-3 ครั้งก็ใสแหนวครับ
ปิง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม