ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-03-2013, 15:45   #6
santi_irpc
Junior Member

คะแนน: 0 santi_irpc is on a distinguished road
ปกติทั้งเพลาหน้าและหลังจะมีสไปร์ เพื่อให้เพลายืดหดตัวได้ระดับหนึ่ง(ที่วงสีแดงไว้น่ะ ครับ) เพราะช่วงล่างรถจะยืดยุบตลอดเวลา ไม่คงที่ ของจี๊ปด้านหน้า สไปร์อยู่ที่ตัวเพลาครับ ส่วนด้านหลังสไปร์จะอยู่ที่ปลายเกียร์ทรานเฟอร์ ใช้การสวมกันของปลอกเพลาหลังเข้ากับสไปร์ที่ปลายทราน เฟอร์ครับ ผมว่าเพลาหน้าคุณไม่ใช่ของเดิม ดูแล้วมันใหญ่ไป ของเดิมจะเล็กกว่านี้ และเป็นแปดทิศอยู่แล้ว ไม่แน่แค่เปลี่ยนเพลาหน้าเป็นของเดิมก็อาจพ้นระยะแล้ วครับ
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg 11111111.JPG (78.9 KB, ดาวน์โหลด 4 ครั้ง)
ชนิดของไฟล์: jpg 1111.jpg (61.0 KB, ดาวน์โหลด 2 ครั้ง)
santi_irpc is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม