ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-06-2009, 13:59   #175
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sropas อ่านกระทู้
เวลาTermoมันไปตัดแอร์จะเกิดกลิ่นเหม็นๆครับ
ถ้าดันความเย็นไปสูงสุด air จะไม่ค่อยตัดเลยครับ
แต่ก็เย็นดีอยู่นะครับ เพราะพึ่งไปเปลี่ยนวาล์ว เห็นช่างบอกว่าตัน

แต่ตอนนี้ มันมีกลิ่นเหม็นตอนตัดนี่สิครับ ไม่ทราบเกิดจากอะไร แล้วแก้ไขปัญหายังไงหรือครับ
ถูกต้องแล้วครับ อาการนี้เกิดจากสิ่งสกปรกอุดตันครับต้องล้างตู้อย่าง เดียวครับ บอกช่างว่า เราพึ่งเปลี่ยนวาล์วมา แอร์เย็นปกติแต่มีกลิ่น ถ้าไม่บอก ช่างจะปล่อยน้ำยาออกอย่างรวดเร็วจนวาล์วคุณเสียแล้วก ็ให้คุณเปลี่ยนวาล์วอีกรอบ
กลิ่นเหม็นเกิดจากเมือกที่สะสมอยู่ในตู้ครับ ถ้าปล่อยไว้ซักพัก ความเย็นจะเริ่มลดลงเพราะตู้เป็นน้ำแข็ง
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม