ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-06-2009, 00:13   #170
dhosan
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว dhosan

Car Brand: Hilux vigo
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 dhosan is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuya อ่านกระทู้
1 ตัดเนื่องจากเพรสเชอร์ สวิทช์ ตรวจจับแรงดันน้ำยาในระบบ น้อยเกินไป(น้ำยารั่ว)หรือแรงดันสูง(ระบบตันมักจะตัน ที่ไดรเออร์)ลองตรวจดูน้ำยาที่ไดรเออร์ได้ครับ
2 เทอร์โมสตัทหรือเซนเซอร์อุณหภูมิของแอร์ทำงานผิดพลาด (เพี้ยน)
3 ถ้าเป็นแอร์ที่มีระบบฮีทเตอร์ มักจะมาจากตู้แอร์สกปรก ทำให้ตู้แอร์เป็นน้ำแข็ง วาล์วจะส่งสัญญาณไปตัดคอม
4 ที่คอมแอร์อาจจะลงกราวน์ไม่ดี หรือ สัญญาณไฟ+ ไปที่คอมมีปัญหา ทำให้แรงเคลื่อนตก เกิดแรงแม่เหล้กลดลง หน้าพอหน้าคลัทชืเกิดความร้อน จะทำให้เกิดค่าความต้านทานขึ้น สนามแม่เหล็กจึงลดลง หน้าคลัทช์เลยจาก
5 รีเลย์คอมแอร์เสื่อม พอรีเลย์ร้อนทำให้สนามแม่เหล้กลดลง รีเลย์เลยจากเอง
ขอบคุณคุณ Kazuya มากเลยนะครับที่ให้ความรู้ แต่สงสัยต้องเข้า
ไปทำที่ร้านแอร์แล้วหล่ะ ถ้าได้ความอย่างไรจะมาแจ้งใหทราบนะคร๊าบบ

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ
dhosan is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม