ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-01-2013, 20:10   #744
i_herejoke
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว i_herejoke

Car Brand: รถเก๋ง เก่าๆๆ กับ รถกะบะ ผุผุ
Engine Type: เบนซิน 6 สูบ,ดีเซล 4 สูบ
คะแนน: 13 i_herejoke is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง i_herejoke
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i_herejoke อ่านกระทู้
ใช่ครับ สำหรับ 1jz gte vvti ซีลแคม 2 ฝั่งจะไม่เท่ากันครับ
ต่างกันนิดหนึ่งครับ ไม่แน่ใจว่าวงนอกหรือในที่ต่างกันครับ
ถ้าจะให้ถูกต้องที่สุดคือจะต้อง เอาของเก่าติดเครื่องเอาไปเทียบที่ร้านอะไหล่ครับ แล้วเครื่อ
ที่เฟือง วีวีทีไอก็สามารถรั่วได้นะครับ โอริงที่เฟืองวีวีทีไอด้านในเฟืองครับ มี สองวงและ ต้องถอดน๊อตที่นึดเบอร์ 10 ทั้งหมด 5 ตัวครับ แต่ส่วนมากจะไม่ค่อยรั่ว เพราะมันใช้ยาวๆๆ
และก็ยังมีซีลข้อเหวี่ยงอีกหนึ่งนะครับที่ต้องเปลี่ย นไปพร้อมกันไหนๆก็รื้อมาแล้ว รื้อมาทั้งทีเปลี่ยนสายพานทามมิ่งด้วยนะครับ
แต่สำหรับเครื่อง vvti ตัวอื่นไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ว่าเหมือนกัน
ป่าวอ่ะครับ. ถ้ายังไงเข้าไปที่อู่คลองสามก็ได้ครับ. หรือจะเข้าอู่ที่ผมวางเครื่องก็ได้ ไม่เกินครึ่งวันเสร็จครับ

แต่ถ้าใส่ซีลผิดเบอร์ ผมว่าน่าจะยากครับ เพราะช่างก็รู้ว่ามันใส่แล้วมันไม่ฟิตหรือมันไม่พอดี อ่ะครับตอนใส่

ผมว่าซีลที่ใส่ให้ ไม่ใช่ของแท้มากกว่าครับ ช่างน่าจะใส่ของเทียบให้ซึ่งไม่ใช่ซีลแท้ toyota อ่ะครับ

i_herejoke is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to i_herejoke For This Useful Post:
somtao (15-01-2013), ขุนกระบี่ (15-01-2013)