ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-07-2008, 19:55   #1
vanmania
Member

รูปส่วนตัว vanmania

คะแนน: 16 vanmania is on a distinguished road
สอบถาม การจูนแก๊ส ครับ

ผมเพิ่งวางเครื่อง 2J-GE Auto เสร็จ ในรถตู้ โดยใช้ชุดแก๊ส Mix หม้อต้ม Toma(Super) ตัว Mix ใช้ของ Funuki เบอร์ 70/30 ผมจูนยังไม่ได้ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องแก็สเลยครับ โทรฯ ไปถามตัวคนผลิต ที่พระราม 2 ซอย 3 เค้าอธิบายมา แต่ผมไม่รู้เรื่องเอง ทั้งเรื่อง sen และตัว Idel พอมีใครพอทราบบ้างว่ามันอยู่ตรงไหน ของ หม้อต้มตัวนี้ หรือสอนวิธีทำให้หน่อยเถอะครับ ตอนนี้ใช้น้ำมันอยู่ เลือดซิบ ๆ เลย

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
vanmania is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม