ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-10-2007, 20:03   #9
bonus79
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 bonus79 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ note99 อ่านกระทู้
เมื่อวานไปดูมา เกียร์เป็นยอยสวม ปลั้กแปดสาย ไม่มีสายคิกดาว เหมือนของคุณbonus79ครับ แต่เครื่องผมเป็น 2JZGE ฝาดำ ผมจะทำยังไงดีครับ เอาตัวที่มีสายคิกดาวแปลงใส่ได้มั้ยครับ ถ้าซ่อมเกียร์3หมื่น ผมวางเครื่องใหม่เลยจะคุ้มกว่ามั้ยคับ เครื่องเดิมเจ้าของเก่าวางมา 5 ปีแล้วครับ
ขอโทดทีครับ ผมไม่ได้เล่นเน็ตมาหลายวันเลย เลยไม่เห็น หวังว่าคงไม่สายเกินไปที่จะตอบนะครับ

ก่อนอื่น ผมคิดว่า แปลงมันทำได้ แต่ น่าจะบานปลายครับ เพราะคงต้องเปลี่ยนอะไรหลายอย่าง
ส่วนตัวผมใช้ซ่อมเอาครับ 9000 บาท ที่เซียงกง บางพลี
ร้านอยู่ซอยสาม ชื่อร้าน V.M. transmission LTD.
ช่างชื่อ ศิริวัฑฒ์ ครับ รถผมเพิ่งเสร็จเมื่อวันพุธนี่เองครับ
ก็วิ่งเหมือนเดิม แต่ถ้าไม่ได้คิดไปเองรู้สึกว่าออกตัวดีกว่าเดิมด้วย
ไม่รู้เค้าทำอะไรให้ แต่เปลี่ยนเกียร์มีแอบไม่สมูทเล็กน้อยครับ
อาจเป็นเพราะผมยังไม่รู้จังหวะยกคันเร่งมันเท่าไหร่
เอาเป็นว่าซ่อมเอาดีกว่าครับ เก้าพันบาท บวกค่าลูกทอร์กอีก 2500 ครับ

เบอร์ร้านนะครับ 02 316 3131 วันอาทิตย์ไม่เปิดครับ ผมส่งซ่อมจันทร์เช้า ได้ อังคารครับ
ตอนแรกเค้าบอกว่าวันเดียวเสร็จ ทำเช้าได้เย็น เอาเข้าจริงๆ ไม่ได้เหมือนที่คุยครับ
แต่ผมว่าโทรไปถามก่อน จะดีกว่า บอกว่ามาจากต่างจังหวัดวันเดียวเสร็จได้มั้ย ก็ลองคุยดูครับ

อ๋อ อีกอย่าง ไปหาเกียร์ผมมาได้ยังไงเนี่ย! ผมหาพลิกแผ่นดินเลย หาไม่ได้
เค้าขายเท่าไหร่หรอครับ อยากรู้จัง? เผื่อซื้อเป็นอะไหล่ อิอิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bonus79 : 13-10-2007 เมื่อ 01:10.
bonus79 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to bonus79 For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)