ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-03-2010, 11:03   #8
KVICHIT
Member

Car Brand: banz
Engine Type: 2 J ge
คะแนน: 0 KVICHIT is on a distinguished road
ผมมาเสริม ที่คุณชัย พูด นั้นเป็นข้อมูลที่ถูกต้องแล้วครับและสุดท้ายด้วย ขอเสริม หน่อยครับ ตัดดีกว่าครับ เพราะของผมก็ตัดโดยเอาสัญญาไฟจาก ติ๊กแก๊ส มาผ่านรีเลย์ เพื่อสั่งจ่ายติ้ก นม. แต่ที่สำคัญเวลาจูนด้วย คอม คุณต้องจั้มวงจรให้ติ๊ก นม.ทำงานก่อนเพื่อให้กล่อง ทำความรู้จัก/คุ้นเคย ประมาณ 5-6 กม. แล้วทำการจูน/เมื่อเสร็จ แล้วเอาสายจั้ม ออก ครับ (ขอผม Ac 300 นะครับ) ยี่ห้ออื่นไม่ทราบ (ที่แน่นอน ตอน ติ้ก นม/ท่อ นม ไม่เคยเจ๊ง ครับระวัง แก๊สโซฮอลนะครับ)
KVICHIT is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม