ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-08-2007, 00:24   #33
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
เอารูปมาให้ดูกันครับ สำหรับ ครีบอัดอากาศครับ ไม่รู้ว่ารูปจะขึ้นรึเปล่านะครับ........พอดีอยากรู้ ว่าใส่เข้าไปแล้วมันช่วยได้จริงรึเปล่า เลยลองถอดออกอะครับ สภาพหลังจากใส่ไปครึ่งเดือน ก็ปกติดีครับ เพราะได้เชื่อมเพิ่มความแข็งแรงไปเยอะทีเดียว....... .อาการ หลังจากถอดเป็น no mix โล่งๆเหมือนแต่ก่อน นี่แตกต่างอย่างชัดเจนเลยครับ คือ รอบต้น กลาง หายไปเลยครับ เพราะตอนใส่ ครีบ นี่กดทีนี่ดึง หลังติดเบาะเลยอะครับ แต่พอเอาออก จะแบบว่า ดึงนิดๆแต่เรื่อยๆ .....ที่แปลกอีกอย่างคือ รถผม ปกติ กดมิดเกียร์จะเปลี่ยนที่ 5000 รอบ เองครับ(1 ไป 2 นะครับ) พอใส่ครีบแล้ว มันลากไปได้ 5500 อะ บางที ก็ 6000++ เลย งงเหมือนกันว่าทำไม..แต่พอเอาออก ก็กลับมาเปลี่ยนที่ รอบ 5000 เหมือนเดิม โดยที่ผมไม่ได้ไปยุ่งอะไรกะกล่องเลย จึงเป็นไปไม่ได้ที่มันลากได้ยาวกว่าเดิม เพราะ เกิดข้อผิดพลาดของกล่อง .....พรุ่งนี้ คงใส่คืนอะครับ เพราะ ใส่แล้ววิ่งดีกว่า ไม่ใส่มากเลยอะครับ และก่อนใส่คืนได้ทำการบิดครีบใหม่อีกครั้งให้มุมมัน flow กว่าเดิมอะครับ ละก็เอาไปเผาไฟจนมันแดงเลยครับแล้วก็โยนใส่น้ำเย็นคร ับ ไม่รู้จะช่วยให้แข็งแรงขึ้นรึเปล่า แต่จากสีเงาๆ เปลี่ยนเป็นสีนากเลยครับ สวยดี อิอิ.... ส่วนการกินแก๊ส ใส่กับไม่ใส่ ไม่ต่างกันครับ คือ อยู่ที่ประมาณ 2.2-2.3 บาทต่อโลครับ นี่คือ ซัดตลอดนะครับ แบบว่า โล่งเป็นมิด รถติดก็มุดไป อิอิ กินเท่ากัน แต่ความมันส์ต่างกันเยอะแบบรู้สึกได้เลยครับ....ส่วน ขับน้ำมัน หลังจากที่วิ่งเทียบดูแล้ว ใส่กับไม่ใส่ครีบ ก็ดึงไม่แตกต่างกันครับ จึงสรุปได้ว่า ไอ้ครีบตัวนี้ มัน work ทั้งแก๊สและน้ำมัน จริงๆครับ ไม่ได้โม้
รูป
ชนิดของไฟล์: jpg mix2.JPG (25.4 KB, ดาวน์โหลด 29 ครั้ง)

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mike j bo : 11-08-2007 เมื่อ 13:25.
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม