ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-03-2016, 21:56   #2
Kit AC
Junior Member

Car Brand: Toyota
Engine Type: 1 UZ
คะแนน: 0 Kit AC is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohbird อ่านกระทู้
ตอนนี้มีกระปุกน้ำมันเลี้ยงไว้ สายพานหน้าเครื่องก็ใส่ผ่านปั๊มไฮดรอลิก

ลองถอดสายพานออก หมุนพู่เล่ปั๊มดู มันหนึดฝืด ท่าทางจะกินแรงเครื่อง

ถ้าเราจะเปลี่ยนสายพานให้สั้นลงเพื่อไม่ต้องคล้องปั๊ มให้หมุนได้มั้ย หรือมีวิธีอื่นใดที่ดีกว่ารบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ
ถ้าหน้าห้องเครื่องมีพื้นที่พอ ใส่ ไฮดรอลิกเลยครับ จะตืดขนาดไหนไม่ต้องกังวล ไม่ร้อนแน่นอน
Kit AC is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Kit AC For This Useful Post:
sununt nuengjakuan (04-03-2016)