ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-12-2012, 23:04   #11
zee2
ClubJZ Web Register

Car Brand: OLDSMOBILE
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 0 zee2 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C220 อ่านกระทู้
อู่ Cake ปิดไปแล้วครับ
อาการนี้คงต้อง slide ไปแ้ก้วายริ่งให้จบก่อนเหมือนจะผิดเยอะอยู่ ถ้าไม่ใช่ช่างอย่าพยายามทำเองเลยครับ
อู่ที่รับแก้วายริ่งไปรอคิวที่ลาดพร้าว 71 ก็ได้ ควรจะต้องแวะไปคุยที่อู่ก่อนสงสัยอะไรจะได้ถามช่างให ้เข้าใจก่อนจะส่งรถเข้าไป
ช่างเอก 091-0400490
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ katom อ่านกระทู้
เอาเรื่องระบบไฟก่อนนะ ลองหาโหลดวายริ่งแล้วปริ้นขยายแล้วให้ช่างไล่ดูว่าคร บหรือถูกไหม เสร็จแล้วเช็คโคดดูมีฟ้องไหมกี่ตัวก็แก้ไขกันไปตามโค ็ด น่าจะจบเรืองวายริ่งนะครับ ส่วนเรื่องเกียร์ก็ว่ากันหลังจบเรื่องวายริ่งดีกว่าเ ผื่อว่ามีอาการเพราะวายไม่ครบก็เป็นไปได้ครับ ปล.ทางลัดง่ายๆสายตรงหาน้าตู่,น้าขุน ปรึกษาน้าทั้งสองดูน่าจะจบเร็วเหมือนกัน

ขอบคุณพี่ ๆ มากครับ เดี๋ยวได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งนะครับ
zee2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม