ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-12-2012, 16:21   #3
zee2
ClubJZ Web Register

Car Brand: OLDSMOBILE
Engine Type: 1UZ FE
คะแนน: 0 zee2 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anankhet อ่านกระทู้
ปัญหาจากงานไวริ่งแน่นอนครับ เพิ่งเคยได้ยินว่าเอากลับไปทำเป็นการบ้านนี่แหละ ปกติไวร์ที่เครื่องจะง่ายกว่าครับ เพราะต่อกับเซ็นเซอร์ไว้แล้ว การเอากลับมาใส่นั้น มั่นใจแค่ไหนว่าโอเคหมด ไหนจะเป็นส่วนที่ติดกับตัวรถอีก
ส่วนเรื่องปั๊มติ๊ก ให้ใช้ fuel press gauge เช็คดู ประมาณ 3 บาร์มั๊ย
ขอบคุณมากครับพี่ เดี๋ยวผมลองเช็คดูก่อน
zee2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม