ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-07-2008, 11:06   #258
jzryder
Senior Member

Car Brand: toyota sportrider
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 16 jzryder is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ @rtheon อ่านกระทู้
มีแผนที่หรือรูปไห๊มครับ...น่าสนใจครับ
สวนนี้อยู่สุดถนนบรมราชชนนีครับ ก่อนข้ามสะพานเชื่อมเข้าถนนเพชรเกษมขาออกชิดซ้ายยูเท ิร์นใต้สะพานเลี้ยวเข้าสวนได้เลยครับ เป็นสวนพักผ่อนที่หน่วยงานรัฐเข้าไปปรับปรุง มีบึงน้ำอยู่ตรงกลาง ตอนเย็นๆ มีคนไปออกกำลังกายพอสมควร มีที่จอดรถมาก คิดว่ามีทางเชื่อมจากสวนเข้าถนนเพชรเกษมขาเข้า ซึ่งถนนช่วงนี้รถน้อย เพราะรถส่วนใหญ่จะเลี้ยวเข้าถนนบรมฯ เพื่อนๆอาจจะลองรถบนถนนช่วงนี้ได้ครับ (แต่ไม่แนะนำให้แข่งกันนะ เราไม่ใช่เด็กแว๊น) ถ้าผ่านไปอีกเร็วๆนี้ มีโอกาสจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ อ้อ.. จากสวนประมาณ 5 กม. ไปทางนครชัยศรี มีห้างขายของตราดอกบัวสำหรับผู้ติดตามที่ไม่ชอบรถและ ร้อนด้วยครับ
jzryder is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม