ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-07-2008, 18:17   #241
prateeph
Junior Member

คะแนน: 0 prateeph is on a distinguished road
Smile

สวัสดีพี่น้องพ้องเพื่อน ในชุมชน Sport Rider รักษ์เจ ครับ
ผม ประทีป ครับ ขอร่วมแนะนำตัวเข้าด้วยอีกคนครับ
รถ sport rider prerunner ลง 1J vvti แก๊สหัวฉีด
เปลี่ยนเฟืองจาก เดิม 4.3 ติดรถ เป็น 4.7 เพราะ ไมล์มันแข็งไป
ประมาณเกือบ 10 กิโลครับเปลี่ยนแล้วใกล้เคียงมากเกือบเป๊ะวัดจาก GPS แรกเตรียมจะไปติด
กล่องหน่วงอยู่แล้ว อ่านจากเพื่อนๆ มานั่งคำนวณไปมาก็เล่นที่เฟืองเสียก่อนเลย
ได้อัตราดีขึ้นอีก ไม่อืดแต่ก็ไม่เหมือนรถเก๋งสปอร์ต เพราะใจจริงแต่แรกก็อยากประหยัดน้ำมันเท่านั้นแล้วก็ ได้เข็มไมล์ตรงขึ้นด้วย
เลยได้ประโยชน์ 2 เด้งครับ พอใจกับรถมากๆครับ(แต่อ่านเรื่อง โบร์ใจก็เป๋ไปเหมือนกัน แต่มันสายไปแล้วครับ เพราะมาศึกษาช้าไปหน่อย)
วิ่งมาประมาณอาทิตย์กว่าเกือบสองอาทีตย์แล้วอัตรายัง ไม่ได้จับแบบขับปรกติดซักที เพราะมัวแต่ทำโน่นนี่
แต่โดยประมาณอยู่ที่กิโลละ 1.7 บาท ก็นั่งอ่านจากเวปเราจนตาแฉะ แต่ยังไม่มี
โอกาสขึ้นมาแนะนำตัวเลยก็ขอถือโอกาสนี้ครับ
ตอนนี้มีปัญหาสุดท้ายอยู่ที่ แอร์ครับ มันยังเย็นไม่สบายเหมือนเดิม ตอนนี้ทำมาสามสี่วัน
ยังไม่จบ ทั้งล้างตู้ เปลี่ยนดรายเออร์ เข็ม แล้วก็เทอรโมฯ ท้ายสุดช่างแอร์ร้านที่สองซึ่ง
ลงความเห็นเหมือนกันคือ น่าจะเป็นที่คอมแอร์มีปัญหา ก็เลยเคลมเปลี่ยน แต่ก็ยังเหมือนเดิมคือ แรงดันสูง ในคอมฯ
อยากให้เปลี่ยนเป็นแบบลูกสูบ เพราะที่ได้มาเป็นโรตารี่ทั้งสองลูก เลยถามไปที่ร้านเครื่อง เขาบอกไม่มีเลยมีแต่รุ่นที่เป็นโรตารี่
อีกสองสามวันจะมีของมาอีกล๊อต จะลองดูถ้ามีจะเปลี่นให้ก็เลยกำลังรออยู่ครับ
ไม่ทราบเพื่อนๆมีความเห็น หรือมีคำแนะนำอย่างไรบ้างไหมครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ เซ็งจิตอยู่เรื่องเดียวครับ พี่น้องครับ

prateeph is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม