ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-06-2014, 10:23   #8
น้ำฝน
ClubJZ Web Register

Car Brand: TOYOTA SURF
Engine Type: 1 UZ
คะแนน: 0 น้ำฝน is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kentaro อ่านกระทู้
ผมอยากจะบอกว่า คอมแอร์เครื่องยูแซส ฝาครอบนี่ใชอะไหล่ คอมแอร์ของอัลติส เทียบได้เลยครับพอดีแป๊ะ
แพราะตัวผมเองก็เคยเปลี่ยนไปสามสี่สูกแล้วสู้ราคาก็ไ ม่ไหว ก็เลยลองให้ช่างแถวบ้านรือออกมาหมดเลยแล้วเทียบอะไหล ่ดู ปรากฎว่าตรงกับของอัลติสเป๊ะ เลยเสียค่าซ่อมไป 6-7 ร้อยบาทเอง ใช้ได้ยาวนานจะเปลี่ยนเครื่องไปแล้ว
โดนค่าครูมาเยอะแล้ว แบ่งกันความรู้กันครับ
เคยถามช่างใหม ที่ช่างบอกว่าคอมแอร์เสียนะมันเสียตรงไหน สวนมากใช้ดีๆอยู่ พอคิ๊กดาวหรือเร่งแรงๆแอร์ตัดไม่ทำงานมีกลิ่นไหม้ เปิดกระโปรงดูมียางดำๆเหนียวๆกระจายไปทั่ว นั่นคืออาการครัชไหม้ แค่ถอดหน้าคลัชมาเจียแต่งตัวในและตัวนอก(ตัวในของเก่ าตัวนอกของใหม่) ตัวนอกหาของมาเทียบไห้ร่องมู่เล่เท่ากันและยางคลัชสว ยๆมาไส่จบ หน้าครัชอัลติสพอดืเลย ทำแบบนี้ช้าราคาถูกช่างไม่ค่อยทำบอกเปลี่ยนไหม่ท่าเด ียว ถ้าต่อไม่ถูกอุปกรไม่ครบมันพังมาตั้งแต่ตอนลองเครื่อ งครั้งแรกแล้ว เปลียนใหม่ไม่ล้างก็พังอีก (ยกเว้นของใหม่เอี่ยม)
น้ำฝน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม