ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-10-2010, 11:42   #29
parkpoom_p
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว parkpoom_p

Car Brand: Mitsubishi Strada
Engine Type: 1 JZ-GTE(TE06H-24V)
คะแนน: 18 parkpoom_p is on a distinguished road
ผมว่าเรื่องนี้ รอเจ้าของอู่ติดตั้งเข้ามาตอบ หรือไปตอบในกระทู้ที่แก๊สไทยดีกว่าครับ ใครที่ไม่ใช่คู่กรณี ผมว่ายุติแค่นี้พอเถอะครับ ผมว่าดูแล้วเหมือนออกรับแทนเจ้าของอู่มากกว่า ครับ

ยกตัวอย่าง เช่น ที่กล่าวอ้างถึงเรื่องถอดท่อ Id ว่าอู่ดังๆในนี้ เค้าก็ไม่ถอดออกมาเจาะข้างนอก ก็ไม่เห็นจะเป็นอะไร ผมว่าข้อความแบบนี้ไม่สมควรนำมาโพสนะครับ

หรือถ้าจะโพสก็ต้องบอกสาเหตุด้วยว่าไม่ถอดเพราะอะไร ดังนั้นผมจึงขออธิบายเพิ่มเติมนิดนึงครับ เพื่อนๆที่ไม่รู้จะได้เข้าใจ อู่ดังๆ ในบอร์ดนี้ ที่เค้าไม่ถอดออกมาเจาะ และก็ไม่มีใครมาว่าอู่นี้ที่ไม่ถอด Id ออกมาเจาะเพราะดังนี้ครับ

1. อู่ดังๆ ในนี้ ได้แจ้งลูกค้าก่อนที่จะเจาะ หรือถ้าลูกค้าถามว่าต้องถอด Id ออกมาเจาะไหม เจ้าของอู่ก็จะตอบตรงๆเลยว่าไม่ต้องถอด ครับ (แต่อู่ที่มีปัญหาอยู่นี้แจ้งว่าถอดออกมาเจาะทุกคัน เลยเข้าใจว่าเจ้าทุกข์เลยไม่พอใจเพราะสาเหตุนี้ครับ)

2. อู่ดังๆ ในนี้ เค้ามีอธิบายต่อว่าที่อื่นอาจจะต้องถอด แต่ที่นี่ไม่ต้องถอด เพราะว่าได้ใช้ดอกสว่านแบบพิเศษ ที่ไม่ทำให้ขี้โลหะ ตกลงไปในท่อ Id นะครับ

ผมขอพูดแค่นี้ก็แล้วกันครับ

ขอบคุณครับ

-

โทร.08-1557-6046 (จิ๊บ)

Strada 1JZ-GTE A/T + TE06H-24V + F-CONVPro 2.1
Tune By: Vtuner

" ก็แค่ E85 แรงม้าน้อย 396 hp "
parkpoom_p is offline  
The Following 2 Users Say Thank You to parkpoom_p For This Useful Post:
shylex (24-10-2010), tee25 (14-10-2010)